SBI Mudra Loan | या योजनेअंतर्गत घरबसल्या मिळणार 50 हजार रुपयांचे कर्ज

  • SBI Mudra Loan | सरकारने छोट्या व्यवसायांना चालना मिळण्यासाठी मुद्रा लोन योजनेद्वारे 50 हजार रुपयांचे कर्ज घरबसल्या देण्यासाठी एक योजना सुरू केली आहे. या योजनेंतर्गत कर्ज देण्याबाबत बँकांना मार्गदर्शक सूचना देण्यात आल्या आहेत. या योजनेंतर्गत ई-मुद्रा कर्ज स्टेट बँक ऑफ इंडियाकडून घेता येईल. सर्वात चांगली गोष्ट म्हणजे या योजनेंतर्गत कर्ज घेण्यासाठी आपल्याला बँकेच्या भोवती फिरण्याची गरज नाही, आपण घरी बसून या कर्जासाठी अर्ज करू शकता.

SBI Mudra Loan म्हणजे मायक्रो-युनिट डेव्हलपमेंट अँड रीफाइन्स एजन्सी. या योजनेंतर्गत सूक्ष्म युनिट्सना कर्ज सहजपणे दिले जाते ज्यात संस्था, कंपनी किंवा स्टार्टअप काहीही करु शकते. या योजनेत सरकार ‘शिशु’, ‘किशोर’ आणि ‘तरुण’ या तीन उत्पादनांखाली कर्ज देते. या योजनेंतर्गत 10 लाखांपर्यंतची कर्जे सहज उपलब्ध करता येते. या योजनेंतर्गत SBI घरी बसून 50 हजारांपर्यंत कर्ज देते. ऑनलाईन अर्ज करण्यासाठीची अट फक्त अशी आहे की तुमचे एसबीआयकडे चालू बचत बँक खाते असावे.

ऑनलाइन अर्ज करण्यासाठी व पात्रता पाहण्यासाठी

येथे क्लिक करा 

Leave a Comment