Soyabean crop damage या शेतकऱ्यांच्या खात्यावर सोयाबीन पीक विम्याचे पैसे जमा होऊ लागले आहेत, जिल्ह्याच्या यादीत तुमचे नाव तपासा.

Soyabean crop damage या शेतकऱ्यांच्या खात्यावर सोयाबीन पीक विम्याचे पैसे जमा होऊ लागले आहेत, जिल्ह्याच्या यादीत तुमचे नाव तपासा.

नमस्कार शेतकरी मित्रांनो, यावर्षी सोयाबीन पीक विमा शेतकऱ्यांच्या खात्यात रु. 11,000 पर्यंत जमा करण्यास सुरुवात झाली आहे. तसेच महाराष्ट्रातील ज्या शेतकऱ्यांनी अर्ज केले आहेत. जर विमा काढला, (शेती) तर तोही शेतकऱ्यांच्या खात्यात जमा होईल. लवकरच बँक खाते. या पोस्टमध्ये आपण महाराष्ट्रातील पात्र शेतकऱ्यांची यादी पाहणार आहोत आणि ही रक्कम कोणाच्या खात्यात जमा होणार आहे. प्रधानमंत्री फसल विमा योजना

प्रिय शेतकरी बांधवांनो, (पीक विमा यादी) या वर्षी सप्टेंबर-ऑक्टोबरमध्ये झालेल्या पावसामुळे झालेल्या नुकसानीमुळे डिसेंबरपासून वरील सर्व पीक विमा शेतकऱ्यांच्या खात्यात जमा करण्यात आला असून त्याअंतर्गत यावर्षीच्या पीक विम्याची यादी पुढीलप्रमाणे आहे.

सोयाबीन पीक विमा बँक खात्यातील ठेवींची जिल्हानिहाय यादी पाहण्यासाठी

इथे क्लिक करा

 

फसल विमा योजना लाभार्थी यादी कशी तपासायची? (मी माझी फसल विमा योजना लाभार्थी यादी कशी तपासू?)

pmfby.gov.in या अधिकृत वेबसाइटवर ज्या शेतकऱ्यांच्या पिकांचे नुकसान झाले आहे ते सर्व शेतकरी जिल्हानिहाय पीक विमा लाभार्थी यादी तपासू शकतात, मुख्यमंत्र्यांच्या म्हणण्यानुसार, प्रधानमंत्री फसल विमा योजनेअंतर्गत निधीचे वितरण हे एक महत्त्वाचे पाऊल आहे. शेतकरी आहे |

 यादीत नाव पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा

प्रधानमंत्री फसल विमा योजनेच्या अर्जाची स्थिती कशी तपासायची? (प्रधानमंत्री फसल विमा योजना अर्जाची स्थिती कशी तपासायची?)

पीएम फसल विमा योजनेची (Pmfby) स्थिती कशी तपासायची? ए. शेतकऱ्यांना पीएम फसल विमा योजनेची माहिती 72 तासांच्या आत विमा कंपनी, संबंधित बँक किंवा टोल फ्री क्रमांकावर किंवा राष्ट्रीय पीक विमा पोर्टलद्वारे दिली जाते.

Pmfby: शेतकऱ्यांना २५ टक्के पीक विम्याची रक्कम मिळण्यास सुरुवात होईल. शेतकरी मित्रांनो, तुमच्या पिकाचा पंचनामा (pmfby login) नसला तरीही तुम्हाला 25% पीक विमा रक्कम (पीक विमा) मिळेल.राधाकृष्ण विखे पाटील म्हणाले की, सोयाबीन पीक विमा. पीक विमा ऑनलाइन भरण्यात आला (किसान विमा योजना). अशा शेतकऱ्यांना लवकरच सोयाबीन पीक विमा पीक विम्याचा लाभ मिळणार आहे . ज्या शेतकऱ्यांनी पीक विमा ऑनलाईन भरला नाही, त्यांच्या खात्यात पीक विमा रकमेच्या २५ टक्के रक्कम (किसान विमा योजना) लवकरच जमा केली जाईल. प्रधानमंत्री फसल विमा योजना

 

Leave a Comment