Pik vima या जिल्ह्यात १००% विमा मंजूर

Pik vima:नांदेड :-जिल्ह्यात जुलै ऑगस्ट व सप्टेंबर मध्ये झालेल्या तुफान पर्जन्यवृष्टीमुळे पूरस्थिती निर्माण झाली होती आणि खरिपातील जे काही शेतकऱ्यांचे पीक होती ती जवळपास या ठिकाणी बया शेतकऱ्यांची नष्ट झाली आणि यासाठी 567 कोटी रुपयांची नुकसान भरपाई देखील शासनाकडे मागणी करण्यात आली होती परंतु या नंतरच विमा कंपनीला देखील शेतकऱ्यांनी पीक विम्याचे सूचना केल्या होत्या आणि त्या सूचना केल्यानंतर केले होते.

जिल्ह्यातील तब्बल चार लाख शेतकऱ्यांनीपूर्व सूचना केल्या होत्या त्यांचे सर्व मागील महिन्यापासून ती फोटो कंपनीकडून नांदेड जिल्ह्यामध्ये करण्यात आली या सेवेचे काम झाल्यानंतर कंपनी स्तरावर नुकसानीबाबत कार्यवाही सुरू होती आणि राज्य शासनाचा हिस्सा मिळाल्यानंतर आणि अगोदर राज्य शासनाने त्यांचा हिस्सा जमा केले आणि नंतर आता मंगळवारी केंद्र शासनाने देखील त्यांचा हिस्सा विमा कंपनीकडे जमा केला आहे हे दोन्ही पहिले हप्ते केंद्र आणि राज्य शासनाचे मिळाल्यानंतर विमा कंपनीला.

अधिाक महिती साठी येथे क्लिक करा 

या शेतकऱ्यांनी विमा साठी दावे केले होते त्यांना विमा त्यांना बंधनकारक असतं तर यामुळे नांदेड जिल्ह्यात कार्यरत होतो जनरल इन्शुरन्स कंपनी ची आहे त्यांनी जिल्ह्यातील सोयाबीन उत्पादकांना जवळपास 400 58 को

टी रुपयांचा विमा मंजूर केल्याची माहिती सूत्रांनी दिली आहेउडीद असेल तर त्यासाठी चार कोटी 27 लाख कापसासाठी तीन कोटी 85 लाख रुपये संभोगासाठी तीन कोटी 84 लाख रुपये आणि तूर असेल तर तू साठी दोन कोटी 45 लाख रुपये आणि यानंतर ज्वारी असेल खरी पत्नी साठी एक लाख एक कोटी साठ लाख रुपये आणि सोयाबीन साठी जवळपास 400 कोटी रुपये मित्रांनो ही सगळी रक्कम जवळपास 400 58 कोटी रुपये चारशे रुपये पिक विमा कंपनीकडून कंपनीकडून नांदेड जिल्ह्यासाठी मंजूर करण्यात आलेले आहेत आनंदाची बातमी

अधिाक महिती साठी येथे क्लिक करा 

Leave a comment