IMD Weather forecast : राज्यात पाऊस परतणार, आता आला मुसळधार पावसाचा अंदाज

IMD Weather forecast : जूननंतर ऑगस्ट महिन्यात पाऊस झाली नाही. यामुळे पावसाची सर्व अपेक्षा सप्टेंबर महिन्यावर आहे. आता पुणे हवामान विभागाने पावसासंदर्भात महत्वाची माहिती दिली आहे. राज्यात मुसळधार पाऊस होणार आहे.

 Rain: 4 सप्टेंबर 2023 : देशात यंदा मान्सूनवर यंदा अल निनोचा प्रभाव दिसला. यामुळे जून आणि ऑगस्ट महिन्यात पाऊस झाला नाही. जुलै महिन्यातील पावसाने काहीसा दिलासा दिला. आता सप्टेंबर महिन्यातील पावसावर शेतकऱ्यांना मोठी आशा आहे. या पावसामुळे रब्बी हंगाम चांगला येईल आणि राज्यातील धरणांमध्ये जलसाठा वाढणार आहे. राज्यात दडी मारलेला पाऊस आता परतू लागला आहे. पुणे हवामान विभागाने मुसळधार पावसाचा अंदाज व्यक्त केला आहे.

👇👇👇

Rain Updat 24 तासात मुसळधार पाऊस

राज्यात या भागांत मुसळधार पाऊस

Rain:कमी दाबाचा पट्टा विदर्भापासून दक्षिण कर्नाटकापर्यंत जात आहे. यामुळे विदर्भ आणि मराठवाड्यात ४ सप्टेंबरनंतर मुसळधार पाऊस पडणार आहे. कोकण, गोवा आणि मध्य महाराष्ट्रात रविवारी मुसळधार पाऊस पडणार आहे. या भागांत यलो अलर्ट जारी केला आहे, असे पुणे हवामान विभागाच्या शास्त्रज्ञ ज्योती सोनार यांनी सांगितले.

पुणे परिसरात पावसाचा जोर

उत्तर बंगालच्या उपसागरात चक्राकार वारे तयार होत आहेत. या वाऱ्यांच्या प्रभावामुळे मंगळवारपर्यंत हवेचा कमी दाबाचा पट्टा तयार होणार आहेत. यामुळे पुढील पाच ते सात दिवस पुणे परिसरात पाऊस कायम असणार आहे. पुणे घाट विभागात दोन दिवस यलो अलर्ट असून मुसळधार पाऊस असणार आहे.

नाशिकमध्ये पाऊस

प्रदीर्घ विश्रांतीनंतर नाशिक परिसरात पाऊस झाला. नाशिकच्या कळवणसह बेज, पिळकोस, भादवणसह परिसरात पावसाने दमदार हजेरी लावली. दोन तास सुरू असलेल्या पावसाने शेतासह सखल भागात पाणी साचले होते. पाऊस परतल्यामुळे बळीराजाच्या आशा पल्लवित झाल्या असून आणखी दमदार पाऊस पडण्याची आशा कायम आहे. नाशिकमधील धरणांमध्ये अजून पुरेसा जलसाठा झालेला नाही.

👇👇👇

Rain Updat 24 तासात मुसळधार पाऊस

Leave a comment