Today’s gold rate: ग्राहकांसाठी खरेदीची संधी! सोन्याचे भाव घसरले, चांदीही घसरली, आजचे दर पहा

Today’s gold rate: ग्राहकांसाठी खरेदीची संधी! सोन्याचे भाव घसरले, चांदीही घसरली, आजचे दर पहा

अमेरिकन बाजारपेठेत सध्या एक मोठा विकास होत आहे. देशाच्या मध्यवर्ती बँकेची, फेडरल रिझर्व्हची बैठक काल, 24 ऑगस्टला सुरू झाली, ज्यात उद्या अंतिम निर्णय जाहीर केले जातील. त्यानंतर व्याजदर वाढणार की नाही हे स्पष्ट होईल. मात्र या विकासाचा परिणाम सोन्या-चांदीच्या व्यवहारावर दिसून येत आहे. गुंतवणूकदार पुन्हा सोने आणि चांदीकडे वळल्याने दोन्ही मौल्यवान धातूंवर दबाव आहे. अशा परिस्थितीत बाजारात खरेदीला जाण्यापूर्वी तुमच्या शहरातील सोन्या-चांदीचे नवीन भाव जाणून घेऊया.

आजचे सोन्या चांदीचे नवीन दर पाहण्यसाठी येथे क्लिक करा 

सोन्याचे वायदे घसरले
रिझव्‍‌र्ह बँकेच्या (आरबीआय) धोरण बैठकीच्या इतिवृत्तानंतर शुक्रवारी मौल्यवान धातूंच्या फ्युचर्सवर दबाव आला. MCX किंवा मल्टी कमोडिटी एक्स्चेंजवर सोन्याचे फ्युचर्स घसरले कारण सोन्याचे भाव कमजोर डॉलरवर दोन आठवड्यांच्या उच्चांकावर पोहोचले. आठवड्याच्या शेवटच्या व्यवहाराच्या दिवशी मौल्यवान धातू दबावाखाली असल्याचे दिसते. शुक्रवारी सकाळी सोन्या-चांदीच्या देशांतर्गत वायदा किमती कमी होत असताना, जागतिक बाजारातही सोन्या-चांदीच्या दरात घसरण झाली. शुक्रवारी एमसीएक्स एक्सचेंजवर ऑक्टोबर सोन्याचे फ्युचर्स 0.18% किंवा 107 रुपयांनी घसरून 58,704 रुपये प्रति 10 ग्रॅमवर व्यवहार करत होते.Today’s gold rate

सोन्याबरोबरच देशांतर्गत चांदीच्या भावातही शुक्रवारी सकाळी घसरण झाली. MCX वर सप्टेंबरच्या सुरुवातीच्या व्यवहारात चांदी 0.30% किंवा 218 रुपयांनी घसरून 73,350 रुपये प्रति किलो झाली.

दुसरीकडे, गुडरिटर्न्सच्या ताज्या आकडेवारीनुसार, भारतीय सराफा बाजारात मौल्यवान सोन्याचा भाव अजूनही 59,000 रुपयांवर आहे, तर चांदी प्रति किलो 500 रुपयांनी घसरली आहे. शुक्रवार, 25 ऑगस्ट रोजी 22 कॅरेट 10 ग्रॅम सोन्यासाठी 54 हजार 500 रुपये आणि 24 कॅरेट सोन्यासाठी 59 हजार 450 रु. त्याचप्रमाणे चांदीचा भाव 500 रुपयांनी घसरून 76,400 रुपये किलो झाला.Today’s gold rate

आजचे सोन्या चांदीचे नवीन दर पाहण्यसाठी येथे क्लिक करा 

एमसीएक्सवर सोन्याची वाटचाल
दरम्यान, फ्युचर्स मार्केटमधील सोन्याच्या हालचाली पाहता, सोन्याचे भाव ऑगस्टमध्ये आतापर्यंत 2% खाली आहेत, तर तीन महिन्यांत ते 3% घसरले आहेत. पण 2023 मध्ये सोन्याच्या किमतीत 6 टक्क्यांनी वाढ झाली आणि एका वर्षात MCX वर सोन्याने 16% वाढ नोंदवली. दुसरीकडे, MCX वर चांदी ऑगस्टमध्ये आतापर्यंत 7% घसरली आहे, तीन महिन्यांत 2% आणि 2023 मध्ये 1% कमी झाली आहे, तर चांदी एका वर्षात MCX वर 34% वाढली आहे.

सोन्या-चांदीची जागतिक किंमत
शुक्रवारी सकाळी जागतिक सोन्याच्या भावातही घसरण दिसून आली. कॉमेक्सवरील जागतिक सोन्याचे वायदे ०.३२% किंवा $६.२० घसरून $१,९४०.९० प्रति औंस झाले, तर जागतिक चांदीचे भावही शुक्रवारी सकाळी घसरले. कॉमेक्सवरील चांदीचे भाव 0.53% किंवा $0.13 घसरून $24.45 प्रति औंस झाले.Today’s gold rate

आजचे सोन्या चांदीचे नवीन दर पाहण्यसाठी येथे क्लिक करा 

Leave a comment