IMD Rain Update : मान्सूनच्या वाऱ्याचा पॅटर्न बदलला, 17 ऑगस्टपासून पाऊस पडेल

  • IMD Rain Update : मान्सूनच्या वाऱ्याचा पॅटर्न बदलला, 17 ऑगस्टपासून पाऊस पडेल

IMD Rain Update: पाकिस्तानकडून येणाऱ्या वाऱ्यांनी राजस्थानचे हवामान बदलले आहे (Rajasthan Weather Today).

IMD Rain Update: पाकिस्तानकडून येणाऱ्या वाऱ्यांनी राजस्थानचे हवामान बदलले आहे (Rajasthan Weather Today). जेलमेर ते जयपूर आणि बाडमेर ते उदयपूरपर्यंत मान्सूनचा पाऊस थांबला आहे. राजस्थानचे मान्सून वारे (वेदर अलर्ट टुडे) राजस्थानातून पळून हिमालयात गेले आहेत. बदललेल्या वाऱ्याच्या पद्धतीमुळे उत्तराखंड ते ईशान्येकडे मुसळधार पाऊस पडत आहे. त्याचा परिणाम राजस्थानवर होऊन जवळपास संपूर्ण राज्यात दहा दिवस हवामान कोरडे राहणार आहे.

LIVE हवामन अंदाज पाहण्यासठी इथे क्लिक करा 

 

हवामान विभागाचे (IMD अलर्ट) शास्त्रज्ञ राधेश्याम शर्मा यांनी सांगितले की, 17 ऑगस्टपासून पावसाची दुसरी फेरी सुरू होण्याची शक्यता आहे. त्यापूर्वी भरतपूर, उदयपूर आणि शेखावतीच्या काही भागात हलका पाऊस पडू शकतो. नैऋत्य मान्सूनची ट्रफ रेषा मध्य रेषेपासून उत्तरेकडे सरकली आहे, म्हणजे हिमालयात. राजस्थानमध्ये मान्सूनची स्थिती कमकुवत झाली आहे. १६ ऑगस्टपर्यंत हवामान कोरडे राहणार आहे. या दरम्यान, ताशी 25 ते 35 किमी वेगाने धावण्याची शक्यता आहे.

10 आणि 11 रोजी काही ठिकाणी रिमझिम पाऊस पडेल
या आठवड्यात काही ठिकाणी रिमझिम पाऊस पडणार असल्याचे हवामान तज्ज्ञ शर्मा यांनी सांगितले. पावसाची शक्यता खूपच कमी आहे. जोधपूर, बिकानेर, अजमेर, उदयपूर, कोटा, जयपूर विभाग कोरडे राहतील. भरतपूर विभाग आणि शेखावती विभागात काही ठिकाणी हलका पाऊस पडेल. या काळात दमट असेल पण तापमानात फारसा फरक पडणार नाही. वाऱ्यांमुळे वातावरण थंड राहील.

LIVE हवामन अंदाज पाहण्यासठी इथे क्लिक करा 

Leave a comment